สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: อยากสอบถามเรื่องข้อกฎหมายคับ  (อ่าน 23 ครั้ง)

น้องสาวผมไปกู้เงินแบบที่เค้าให้ดาวน์รถมอ'ไซแลกกับเงินมาคับแล้วก็ส่งทั้งค่างวดรถกับเงินที่กู้มาด้วยแต่พอจะเอาเงินไปตัดค่ารถที่กู้มาเค้าไม่เอารถมาคืนให้ติดต่อไปก็ไม่รับสายแล้วก็ไม่ติดต่อกลับมาเลยพอน้องสาวจะไปแจ้งความที่โรงพักคุณตำรวจเค้าก็ไม่ยอมรับแจ้งให้ไปเอาใบมอบอำนาจจากร้านที่ดาวน์รถมาก่อน.. แต่เท่าที่ผมรู้มาเราเป็นผู้เช่าซื้อเป็นผู้เดือดร้อนโดยตรงเหมือนกับทางร้านทำไมถึงแจ้งความไม่ได้คับ

โดย: โยธิน คูแก้ว เมื่อ: 08 มิถุนายน 2018, 17:05:36