สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: ไฟแนนท์ เรียกเก็บดอกเบี้ยมหาโหด  (อ่าน 76 ครั้ง)

ผมเช่าซื้อรถแทรคเตอร์  กับบริษัทไฟแนนท์แห่งหนึ่งในจังหวัดนครราชสีมา  ในสัญญาให้จ่ายค่างวดเดือนละ  ๑๑,๑๑๑  บาท  ด้วยความที่ราคมข้าวก็ไม่แน่นอน  ค้างชำระหนึ่งงวด  ไฟแนนท์เรียกเก็บ  ๑๗,๐๐๐  บาท  ผมเจอแบบนี้สิบกว่าครั้งแล้ว  เสียเงินร่วมแสนบาท  ไม่รู้ว่าจะไปปรึกษาใคร  จ่ายค่าส่วนเกินเดือนละเกือบ  ๖๐๐๐  บาท  แบบนี้ผมต้องทำยังไงครับ  ขอความกรุณาช่วยผมหน่อยครับ

โดย: นายนิเวศ ปิยะวงศ์ เมื่อ: สิงหาคม 30, 2017, 01:56:22 pm

เรียน  คุณนิเวศ ปิยะวงศ์

ในกรณีดังกล่าวเป็นเรื่องของสัญญาเช่าซื้อรถ จะต้องดำเนินการชำระค่างวดให้ตรงตามวันที่ระบุในสัญญา
มิฉะนั้น จะถูกค่าปรับ ค่าทวงถาม ค่าดอกเบี้ย ตามที่บริษัทเรียกเก็บ
แนะนำ ให้ท่านเจรจาขอลดเบี้ยปรับ หรือค่าทวงถามต่างๆ กับบริษัท ขอให้ท่านชำระเงินให้ตรงตามวันที่ระบุในสัญญา เพื่อป้องกันการถูกค่าปรับค่ะ
                    หากท่านประสงค์จะปรึกษากฎหมายเพิ่มเติมกับเจ้าหน้าที่เพิ่มเติม
ติดต่อที่เบอร์โทรศัพท์ :  02-141-5100

ขอบคุณค่ะ....

โดย: MOJ-JSL เมื่อ: สิงหาคม 31, 2017, 02:33:00 pm