สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: กฏหมายขายฝาก  (อ่าน 28 ครั้ง)

สวัสดีค่ะ
ได้ข่าวมาว่าจะมีการยกเลิกกฏหมายขายฝากที่ดิน แล้วสำหรับที่ดินที่ได้ทำสัญญาไปแล้วที่กรมที่ดินแต่ยังไม่ครบกำหนดไถ่ถอน จะได้รับผลกระทบจากการยกเลิกกฏหมายหรือไม่ ขอทราบคำตอบด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ

โดย: Siree เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2017, 07:30:43 pm

เรียน  คุณ Siree

ตามที่ท่านสอบถามมาในกรณี การยกเลิกกฎหมายขายฝากที่ดิน ปัจจุบันยังไม่มีการยกเลิกกฎหมายขายฝากที่ดินค่ะ
หากท่านประสงค์สอบถามกฎหมายเพิ่มเติมกับเจ้าหน้าที่ศูนย์บริการร่วมกระทรวงยุติธรรม
โทรศัพท์ : 02-141-5100 ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

โดย: MOJ-JSL เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2017, 03:53:48 pm