สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: โดนผู้ว่าจ้างทำร้ายร่างกาย  (อ่าน 12 ครั้ง)

สวัสดีครับ ผมนายอนุพันธ์ แย้มน้อย อายุ19ปี ประกอบอาชีพ พนักงานบริษัททั่วไป มีเรื่องจะแจ้งครับ เรื่องเป็นมาแบบนี้
      ณ ตอนนั้น ผมอายุ16ปี ได้ไปทำงานเป็นพนักงานรักษาความปลอดภัย บริษัท 3D 333 และได้ทำงานมาอยู่พักหนึ่ง และเหมือนว่าทางบริษัทจะไม่จ่ายเงินครบ เพราะผม ทำงานมาสักพักหนึ่งแล้ว ผมอยู่แล้วไม่สบายใจ เลยได้หนีออกจากบริษัท แล้วที่นี้ ทางคุณเจ้าของบริษัท หรือเป็นกรรมการบริหาร ผมไม่รู้ ได้นำคนกลุ่มหนึ่งมาตามตัวผมกลับ โดยขู่ผมว่า ผมได้ขโมยวิทยุสื่อสารของบริษัทไป และได้ทำร้ายร่างกายผม และเอาตัวผมกลับบริษัท โดยที่กันผมไว้ไม่ให้ผมไปหาหมอ เพื่อจะเอาใบรับรองแพทย์ และไม่ใช่แค่ผมคนเดียว ยังมีพนักงานภายในบริษัท อีกหลายคน ที่โดนทำร้ายเช่นกัน ชื่อหนึ่ง แต่ผมไม่ทราบชื่อจริง โดนทำร้ายจนฟันหัก ปากฉีก โดยไม่มีการพาไปหาหมดเลย แต่ผู้กระทำผมทราบชื่อแค่นายโอ๊ต ไม่ทราบชื่อจริงเพราะผม ไม่ได้สนิทกับนายโอ๊ต คือง่ายๆเลย ผมอยากให้ท่านไปตรวจสอบบริษัทนี้ที ว่าถูกต้องตามกฏหมายหรือไม่ เพราเวลารับเงิน จะได้รับเป็นเงินซอง ไม่ได้รับผ่านATM ช่วยด้วยนะครับ ผมมีที่อยู่ พร้อมชื่อ และเบอร์โทรของ ผู้บริหารบริษัทครับ
ชื่อ นายปิยทัศน์ ณ นคร เป็นทหารหน่วย
      ข่าวกรอง กองทัพไทย
ที่อยู่  71/182 บ้านฟ้าปิรมย์ ถ.ลำลูกกา
ต.บึงคำพร้อย อ ลำลูกกา จ.ปทุมธานี
เบอร์โทร 099-429-1965
  ตรวจสอบให้ผมด้วยครับ ขอร้องล่ะครับ

โดย: อนุพันธ์ แย้มน้อย เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2017, 01:17:06 pm