สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: สอบถามเรื่องค่างวด  (อ่าน 30 ครั้ง)

อยากทราบว่าเป็นไปได้หรือไม่ที่จำนองรถ 70,000 บ. (4ปี) แต่สุดท้ายยอดที่ต้องจ่ายทั้งหมดคือ 167,9000 บ. พอดีพ่อไปจำนองไว้ แต่เราเพิ่งทราบเรื่องและโดนค่าติดตามและค่าเคลียร์หน้าจอไปอีก 2,500 บ. ซึ่งอันนี้กฏหมายเปิดช่องให้ทำได้หรือไม่ เพราะตอนนี้ต้องเอาหนี้ก้อนนี้มาผ่อนแทนพ่อ

โดย: joyka328 เมื่อ: มกราคม 03, 2018, 04:38:54 pm

เรียน คุณ joyka328

ทางศูนย์บริการร่วมกระทรวงยุติธรรมขอสอบถามท่านเพิ่มเติมครับ
       1. ท่านนำรถไปจำนำ หรือนำรถไปเข้าไฟแนนซ์ครับ
       2. ถ้าเป็นกรณีนำรถไปเข้าไฟแนนซ์ จะมีการคิดอัตราดอกเบี้ย แต่ค่าติดตามทวงถาม และค่าผิดนัด
           กรณีที่ขาดนัดชำระอยู่แล้วครับ
           เนื่องจากข้อมูลของท่านมีไม่เพียงพอในการพิจารณา ทางเจ้าหน้าที่รบกวนขอสอบถามทราบข้อมูลที่ชัดเจนและถูกต้องครับ
       หากท่านประสงค์จะปรึกษากฎหมายเพิ่มเติม
      ติดต่อที่ศูนย์บริการร่วมกระทรวงยุติธรรมเบอร์โทรศัพท์  02-141-5100

ขอบคุณครับ

โดย: MOJ-JSL เมื่อ: มกราคม 08, 2018, 11:50:58 am