สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: สังสัยในคำตัดจากศาลคดีอาญา  (อ่าน 14 ครั้ง)

เมื่อวันที่ 29 ธันวาพ.ศ. 2559
ได้ไปฟังคำตัดสินจากศาลชั้นต้นคดีมียาเสพติดไว้ครอบครอง
เนื่องจากว่าได้ต่อสู้คดีมาเป็นเวลาระยะหกเดือน ก็มีหลักฐานให้กับทางศาลว่าเราถูกปรักปรำจากเจ้าหน้าที่ จากเทปบันทึกภาพกล้องวงจรปิดข้างทางและชุดที่สวมใส่ในวันเกิดเหตุ ศาลชั้นต้นตัดสิน จำคุกข้าพเจ้าเป็นเวลา 12 เดือนต่อมาได้มีการติดต่อกับทนาย และขอยืนอุธรไปเพื่อ อยากรู้ว่าจากหลักฐานที่มีอยู่เพราะเหตุใดศาลจึงไม่ปักใจเชื่อว่าตัวข้าพเจ้าถูกปรับปรำจากเจ้าหน้าที่ตำรวจและไม่ได้กระทำความผิดตามที่เจ้าหน้าที่ ได้กล่าวหาตัวข้าพเจ้ามียาเสพติดไว้ครอบครองจำนวน2แม็ด จนมาถึงทุกวันนี้เสียใจมากและเสียโอกาส จากการทำงาน ถ้านับตั้งแต่วันที่ไปฟังอุธรก็ ประมาณ 6เดือนได้ {จากประวัติ} เดิมทีตัวข้าพเจ้าก็เคยต้องโทษคดียาเสพติดในปี 2552เลยมีข้อสงสัยว่าจากประวัติตัวข้าพเจ้าหรือจากการทำงานของเจ้าหน้าที่ ว่าตัวข้าพเจ้าเป็นคนผิด งง และ สงสัยเป็นอย่างมาก ขอบคุณมากค่ะ

โดย: ธนา ศรีประเสริฐ เมื่อ: มกราคม 11, 2018, 06:40:36 pm