สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: ตรวจสอบการออกโฉนดในที่ปริมณฑล(รัศมีเขา40ม.)  (อ่าน 25 ครั้ง)

ผมครอบครองที่ดินทำกินในเขตปริมณฑล(รัศมีเขา40ม.)ที่ตกทอดกันมาตั้งแต่รุ่นคุณปู่ เคยขอออกโฉนดกับทางการ แต่ได้รับการปฏิเสธจากกรมที่ดินว่า เขตรัศมีเขา40ม.เป็นที่เขตปริมณฑลไม่สามารถออกเอกสารสิทธิ์ใดๆได้ มาถึงตอนนี้มีหลักฐานชี้ชัดว่ามีการออกโฉนดในที่ดินแปลงดังกล่าวที่อยู่ในเขตรัศมีโดยไม่ชอบ ผมร้องให้กรมที่ดินตรวจสอบแล้วแต่เรื่องไม่คืบหน้า เพราะมีผลประโยชน์จนท.และอิทธิพลท้องถิ่น ผมจึงขอพึ่งความเป็นธรรมจากท่านอีกช่องทางหนึ่ง ช่วยตรวจความไม่ชอบของการออกเอกสารสิทธิ์แปลงนี้ ทุกวันนี้ผมได้รับความเดือดร้อนจากการถูกคุกคามของเจ้าของโฉนดทุกครั้งที่ผมเข้าทำประโยชน์ในพื้นที่

โดย: อุดม ขันติพันธุกุล เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2018, 12:05:11 pm