สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: เงินใต้โต๊ะ ณ ที่ดิน จังหวัด นครสวรรค์  (อ่าน 17 ครั้ง)

เรียน ทุกท่าน
พอดี วันนี้ พ่อ ดิฉันได้ไปโอนที่ดินที่ สำนักงานที่ดินจังหวัดนครสวรรค์ แต่ ทางเจ้าหน้าที่แจ้งว่า ต้องเสียภาษี+ค่าธรรมเนี่ยม ราคาสูงประมานหนึ่ง ซึ่งพ่อดิฉันมีเงินมาไม่พอ จึงสอบถามว่า ต้องทำอย่างไร ทางเจ้าหน้าที่จึงแจ้งว่า ให้จ่ายเงินใต้โต๊ะ 50,000 บาท แต่ก็ ยังคงต่องจ่ายภาษี ในราคาสูงอยู่ดี ....เค้าบอกแค่ว่าราคาประเมินสูง เลยต้องเสียภาษีเยอะ ถ้าจ่ายค่าใต้โต๊ะ ก็ลดลงมาจ่ายเท่านี้พอ

อยากถามว่า แล้วอย่างนี้ ถ้า ทุกคน ต้องจ่ายเงินใต้โต๊ะ คนละ 50,000 บาท  หรืออาจมากกว่าก้ได้ แล้ว เจ้าหน้าที่กินเงินกันเพลินเลยนะค่ะ  เพราะวัน นึง มีคนมาโอนที่กันตั้งหลายรายอะค่ะ ....แปลกจัง ภาษี นี่ลดราคาได้ ตามเจ้าหน้าที่บอกเลยหรือค่ะ ..หรือถ้า ไม่ต้อจ่ายก็คงได้ ถ้าเจ้าหน้าที่ที่ดินโอนที่ดินกันเองอะค่ะ ......ไม่ยุติธรรมเลยค่ะ .....คอรัปชัน กันชัดๆๆเลย ....วันๆๆนึง คงได้ เงินใต้โต๊ะ เป็น แสนๆๆๆ อะ แล้ว 1 เดือน ได้ กัน กี่ล้าน อะค่ะ ....ไม่มีวิธีแก้ไข เพื่อช่วยเหลือประชาชนเลยหรือค่ะ .....50,000 บาท ฟรีๆๆ ไม่มีใบเสร็จอะค่ะ ....อยากให้จับคนโกงกินพวกนี้ออกให้หมดอะค่ะ ...

โดย: วิลาวัลย์ เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2018, 09:35:13 pm