สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: โดนขู่ทำร้ายและขโมยของในครอบครับตนเอง  (อ่าน 9 ครั้ง)

คือในครอบครับผมมีพี่น้องอยู่ 1 คนเป็นพี่ผมเป็นน้องเรื่องคือพี่ของผมได้ขโมยของผมไปจำนำหลายอย่างและยังมีไปขู่แฟนเก่าของพี่ซึ่งตอนไปเขาขู่จะทำร้ายผมเพื่อให้ผมไปด้วยแฟนเก่าพี่จึงไปแจ้งความพอตำรวจมาดูกล้องวงจรปิดตำรวจเขาจะจับผมไปด้วย และบางครั้งพี่ก็จะมาขอเงินจากที่บ้านพอไม่ให้เขาก็จะทำลายข้าวของและทำร้ายร่างกายผมเพื่อให้พ่อแม่ให้เงินเขาจนตอนนี้ผมทนเขาไม่ไหวจึงมาขอคำปรึกษาครับ(ผมพึ่งอายุ 15 เลยไม่รู้เกี่ยวกับกฏหมายมากนัก)

โดย: Tao เมื่อ: 27 มีนาคม 2020, 07:07:11