สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: มีหมายศาลมาปิดหมายมีผลทันที  (อ่าน 684 ครั้ง)

สอบถามค่ะ
ดิฉันได้รับหมายศาลเมื่อวันที่10/2/62ให้ไปขึ้นศาลวันที่18/2/62 แต่ไม่สามารถไปตามวันที่กำหนดได้เนื่องจากมีธุระต้องไปต่างจังหวัด14/2/62-25/2/62 ซึ่งระยะทางจากนครราชสีมา-เชียงราย ถือว่าไกลมาค่ะ เป็นคดีเกี่ยวกับการผิดสัญญา เรียกเงินคืน จากกรมสรรพสามิตรในคดีรับเงินคืนกรณีรถคันแรกค่ะ ซึ่งตอนนี้เรายังไม่มีเงินที่จะชำระได้ค่ะ รบกวนด้วยนะคะ

โดย: Parisa524242 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2019, 10:10:00

เรียน  คุณ Parisa524242

ในกรณีดังกล่าว หากท่านไม่สามารถไปศาลได้ตามนัด ท่านสามารถยื่นคำร้องขอเลื่อนคดีออกไปได้ แต่ทั้งนี้จะต้องมีเหตุอันสมควร
ศาลจะมีคำสั่งอนุญาตหรือไม่อนุญาตเป็นดุลยพินิจของศาล โดยท่านจะต้องยื่นคำร้องขอเลื่อนคดีก่อนถึงวันนัดหรือในวันนัดก็ได้
                                                                                                    ขอบคุณค่ะ

โดย: MOJ-JSL เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2019, 16:04:54