สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: ปรึกษาเรื่อง โดนจับคดียาเสพติดหน่อยค่ะ  (อ่าน 133 ครั้ง)

หนูเปิดร้านเสริมสวย  มาได้  ปีกว่า ส่วนแฟน ขับวิน และรับจ้างทั่วไป  เปิดได้ปีนึง หนูซื้อรถยนต์  แต่ รถเป็นชื่อแฟนและหนู เป็นคนค้ำ  บังเอิญ เศรษฐกิจแย่มากพักหลังแฟนหนุไม่มีงาน เลยหลงผิด ไปค้ายาเสพติด   :'( ซึ่งแฟนหนู จำเป็นที่จะต้อง ใช้หนี ธกส. ให้แม่ของแก  และ  พ่อแกก็เพิ่งเสียไปไม่นาน มันอาจเป็นเหตุผลที่ฟังไม่ขึ้น  แต่ะ ความจำเป็นมันกดดัน...ให้จำใจทำ เคราะซ้ำกรรมซัด แกโดนจับ พร้อม รถ ยนต์ ซึ่งความจริงแล้วหนูซื้อไว้เพื่อใช้งานในร้าน  จึงโดนอายัดไว้ ไปด้วย ...ในกรณีแบบนี้ หนู จะขอความเห็นใจจากศาลขอรถคืนเพื่อผ่อนต่อ  และแฟนหนู่จะมีเหตุให้ได้ลดโทษบ้างรึเปล่าค่ะ  ช่วย ชี้แนะหน่อยนะค่ะ  แฟนหนู เนื้อแท้  แก เป็นคนจิตใจดี มีเมตตา แค่หลงผิดไป ชั่ว  ขณะหนึ่งเท่านั้น  ขอคำแนะนำ  และแนวทางปฏิบ้ติหน่อยนะค่ะ
* โดนจับยาไอซ์ 35 กรัม พร้อมตาชั่ง  ขอความช่วยเหลือ ช่วงชี้แนะด้วยเถอะค่ะ :- :'(

โดย: piya_0606 เมื่อ: 10 เมษายน 2019, 00:12:12

เรียน  คุณ piya_0606

ในกรณีดังกล่าวสามารถให้การสารภาพในชั้นศาล หากประสงค์ขอความเมตตาจากศาลก็ย่อมได้ โดยอ้างเหตุว่ากระทำความผิดด้วยความจำเป็น รู้เท่าไม่ถึงการณ์ และเป็นการกระทำความผิดครั้งแรก เป็นต้น แต่ทั้งนี้ศาลจะเมตตาหรือไม่นั้นขึ้นอยู่กับดุลยพินิจของศาล
                     แต่อย่างไรก็ตาม หากท่านประสงค์ปรึกษากฎหมายเพิ่มเติมกับเจ้าหน้าที่ ติดต่อที่หมายเลขโทรศัพท์  02-141-5100

ขอบคุณคะ

โดย: MOJ-JSL เมื่อ: 17 เมษายน 2019, 11:11:12