สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: พนักงานงานลักทรัพย์นายจ้าง  (อ่าน 110 ครั้ง)

ผมเป็นนายจ้างซึ่งโดนพนักงานงานลักทรัพย์ โดนใช้ช่องโหว่ต่างๆ หลบเลี่ยงไม่ใช้นายจ้างรู้
   ก่อนที่จะเข้าไปตรวจสอบพนักงานคนนี้ได้ชิงเขียนใบลาออก วันรุ่งขึ้นก็ไม่มาทำงาน โดนที่ยังไม่มีงานอนุมัติการลาออก และไม่ถูกต้องตามกฎระเบียบที่กำหนดไว้ 1 เดือน ในการลาออก แล้วหลบหนีไปออกนอกประเทศไป
   ผมจึงรวบรวมเอกสารการทุจริตต่างๆ แล้วแจ้งความดำเนินคดีกับลูกจ้างคนนี้ไป

อยากรบกวนสอบถามเพิ่มเติมว่า ทางนายจ้างสามารถร้องต่อศาล แรงงานเพิ่มเติมเรื่องที่ลูกจ้างทิ้งงาน ที่ตนเองรับผิดชิบ อีกทางได้หรือไม่ เนื่องจากการหนีงานไปแบบนี้ มีผลกับงานต่างๆ อีกมากมาย ครับ

โดย: knatthavut เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2019, 11:11:26