สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: ระยะเวลาหลังจากไกล่เกลี่ยแล้วอีกกี่เดือนถึงเกิดการบังคับคดี  (อ่าน 108 ครั้ง)

ขอปรึกษาคะ พอดีเช่าซื้อรถยนต์ เป็นคนค้ำคะ ศาลเรียกไกล่เกลี่ยแล้ว มีคำพิพากษาแล้ว แต่ติดต่อกับทางธนาคารแล้วคะ แต่ธนาคารไม่แจ้งวันเวลาที่จะต้องชำระสิ้นสุดเมื่อไหร่คะ ตอนนี้กำลังหาเงินอยู่คะ เลยอยากทราบระยะเวลาที่เราจะสามารถไปชำระปิดหนี้ได้ ก่อนที่จะถูกบังคับคดีคะ ยอดหนี้ที่ศาลตัดสินประมาณ 33000 คะ ซึ่งคำพิพากษามาวันที่ 13สิงหาคม 62 คะ เราจะต่อเวลาได้อีกนานแค่ไหนคะ ก่อนจะบังคับคดีคะ

โดย: เมย์ เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2019, 19:07:03