สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: บังคับให้ทำโอ ไม่ทำให้ยื่นใบลาออก หรือย้ายไปอยู่ที่บริษัทอื่น  (อ่าน 103 ครั้ง)

ตามหัวข้อเลยค่ะ บังคับให้ทำโอ แต่ไม่จ่ายเงินโอ ต้องกลับบ้านพร้อมกันดึกๆก็ต้องกลับพร้อมกันถ้างานไม่เสร็จ (จ่ายโอแค่วันปิดงบ) บอกไว้ก่อนนะคะว่าทำบัญชี งานไม่มีวันเสร็จทุกวันแน่นอนเพราะงานมันมีทุกวัน แล้วบอกห้ามลางานเพราะงานจะเยอะขึ้น ถ้าป่วยก็ห้ามลานะ ทำไหวไหมถ้าไม่ไหว
เขาให้ทางเลือก2ทาง ไม่ทำย้ายไปบริษัทอื่น หรือให้เขียนใบลาออกเอง  ทำงานตั้งแต่8.30-17.30 และทำยาวๆๆๆๆๆไม่ได้พักเลยค่ะ เลิกเร็วก็ทุ่มกว่าๆเกือบ2 ทุ่ม ถ้ากลับก่อนจะให้ใบเตือน 3ครั้งจะไล่ออกเลย เริ่มทำช่วงต้นเดือนนี้เองอยากให้กฎแรงงานมาตรวจสอบมาก

สามารถเรียกร้องอะไรได้ค่ะ?

โดย: 999999999 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2019, 21:09:01