สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: โดนข่มขู่จากคนที่ไม่รู้จัก  (อ่าน 131 ครั้ง)

ปรึกษาครับ ถ้าโดนโทรข่มขู่จากคนที่ไม่รู้จัก แต่อัดคลิปเสียงไว้ จะสามารถแจ้งความเอาผิดกับเจ้าของเบอร์ที่โทรมาข่มขู่ในข้อหาอะไรได้บ้างครับ  และถ้าเค้าเอาเบอร์ผมมาจากคนอื่น สามารถเอาผิดคนที่ให้เบอร์ผมได้มั้ยหรือถือว่าร่วมกันกระทำความผิด และมีโทษอย่างไรบ้างครับ

โดย: cat.tao เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2019, 12:12:08