สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: คดีหนีหมายศาล  (อ่าน 559 ครั้ง)

เคยถูกจับคดีครอบครองยา ได้ประกันตัวที่ศาล แต่ไม่ได้ไปรายงานตัว หลังจากนั้นมีตำรวจมาจับที่บ้าน แจ้งว่าหนีหมายศาลและโดนส่งตัวไปศาล อาญารัชดา ก็ได้ประกันตัวเรื่องหนีศาล ศาลตัดสินให้รอลงอาญา2ปี และไม่ได้แจ้งว่าต้องมีการไปรายงานตัว  เราจึงใช้ชีวิตปกติ จขกท.ได้ไปเชียงราย ไปแม่สาย ไม่สามารถข้ามแดนได้ และโดนกังตัวที่ด่านตรวจคนเข้าเมืองว่ามีคดีหนีศาล ขอคำแนะนำค่ะถ้าใบที่ได้จากศาลหายต้องยังไงและทำไมถึงยังมีคดีอยู่ทั้งที่ประกันตัวแล้ว(ถ้าจะไปเมืองนอกก็ไม่สามารถไปได้เลยใช่มั้ยค่ะ)ขอคำแนะนะหน่อยค่ะ :)

โดย: บีดี้ เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2019, 16:04:27