สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: โดนโพสด่าแระประจารเรื่องแชร์ หนูสามารถแจ้งความกลับได้ไหม  (อ่าน 199 ครั้ง)

คือหนุเล่นแชร์ไว้ และมีสัญญาการเล่นแชร์
โดยเขาทำเหมือนสัญญาเงินกู้ หนูก็จ่ายมาตลอด จนเดือนนี้หนุไม่ได้จ่าย เพราะหนุถูกออกจากงาน ไม่มีงานทำ ไม่ได้ขายของ
เลี้ยงลูกอยู่บ้านเฉยๆ หนุไม่มีเงินเดือน
และหนุค้างค้าแชร์เขา3พันบาท เขาเอารูปหนุ เอาสัญญาที่ทำและรูปบัตรประชาชนหนุลงโพสประจาร และด่าหนุแบบเสียหาย พร้อมทั้งแท็คเฟสหนุ เขาทำแบบนี้ 2-3ครั้งแล้วค่ะ หนุจะทำไงได้บ้างคะ

โดย: พรพรรณ ยืนยง เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2019, 09:09:21