สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: เงินกู้นอกระบบในไลน์  (อ่าน 173 ครั้ง)

หนูไปกู้้เงินนอกระบบในไลน์แล้วเขาให้หนูโอนเงินค่าเอกสาร300แล้วหนูก็โอนไปให้เขาเส็จก็จะมีอีกคนนึงโทรไลน์มาบอกรายละเอียดแล้วให้โอนไปอีก1000บาทค่าล่วงหน้าแต่หนูไม่มีเงินโอนไปให้เขาหนูเลยกู้ไม่ได้แล้วสักพักนึงเอาส่งมาว่าให้หนูรอรับหมายเรียกได้เลยทั่งที่หนูยังไม่ได้กู้เงินเขาแล้วเขาก็ส่งรูปมาแบบว่าเขาไปแจ้งความจับหนูที่หนูกู้เงินเขาหนูควรทำยังไงดีค่ะหนูกลัวไปหมดแล้วหนูยังไม่ได้กู้เงินอะไรเขาเลยซักบาทหนูต้องทำยังไงค่ะหนูกลัวมากเลยค่ะ

โดย: ณัฐกานต์ เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2019, 18:06:54

ขอปรึกษาหน่อยต่อนี้ก็เป็นหนี้ออนไลน์เหมือนกันค่ะ เขาให้ยอดกู้ 300-500 แต่ให้เราต่อดอกหรือคืนต้น ในระยะเวลา 2-3 วันค่ะ แต่ตอนนี้เราต่อดอกไม่ไหวอะค่ะ ขอเขานัดจ่ายสินเดือนเขาก็ไม่ยอมค่ะ แล้วจะเอาเอกสารเราไปประจานหน้าเพจ เฟสบุ๊คค่ะ และตามมาที่บริษัทอย่างนี้เราควรทำอย่างไรค่ะ ขอเขาจ่ายสิ้นเดือนเขาไม่ยอมเราควรทำยังไงค่ะ

โดย: หนุงหนิง เมื่อ: 13 ธันวาคม 2019, 15:03:20