สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: ข้อหาประมาทร่วม  (อ่าน 197 ครั้ง)

สวัสดีคะ
      ขอรบกวนช่วยชี้แนะเหตุชนกันหน้าหมู่บ้านตรงทางออกเป็นถนนเลนเดียวขณะกำลังขับรถจะออกไปสู่ถนนบังคับซ้าย คู่กรณีขับมาแทรกซ้ายแล้วพอดีกับจังหวะที่มองรถทางขวาแล้วเห็นไม่มีรถก็ค่อยหักขวาเดินหน้าก็ขนกับคู่กรณีทางซ้ายโดยที่ไม่เห็นว่าเขามาตั้งแต่เมื่อไหร่ชนกันต่างฝ่ายต่างแยกย้ายเพราะจะไปส่งเด็กนร เข้าสอบหลังจากกลับมาคุยคู่กนฯีบอกว่าเขาไม่ผิดเราซิผิดต้องประมาทร่วมประกันภัยเราเป็นชั้น 1 ของสินมั่นคงคู่กรณีไม่มีประกัน  ตกลงไม่ได้เลยไปลงบันทึกตั้งแต่ 12 กค ทางตำรวจก็ไม่สรุป
พึ่งมาถ่ายรูปเหตุการเมื่อวันศุกร์ทำเรื่องฟ้อง  อยากทรายว่าเราประมาทร่วมตรงไหนแล้วประกันทำไมไม่ทำเรื่องส่งฟ้องเอง
ขอรบกวนให้คำแนะนำด้วยคะ

โดย: พิณทองญา เมื่อ: 08 ธันวาคม 2019, 13:01:04