สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: ร้องเรียนแก้งค์เงินกู้ครับ  (อ่าน 13731 ครั้ง)

ผมกู้เงินนอกระบบมาดอกเบี้ยร้อยละ20ส่งดอกมาตลอดตอนนี้ผมตกงานไม่มีแม้เงินจะกินข้าว ไม่มีจ่ายพวกเงินกู้ มาทวงหลายๆรอบ แถมจะเก็บค่าน้ำมันค่าเสียเวลา ที่มาทวงเงิน เครียดสุดๆเลยครับ ขอเจ้าหน้าที่ช่วยหน่อยครับผมมีเบอแก้งเงินกู้ ช่วยผมด้วยครับเบอแก้งเงินกู้นอกระบบครับ0631276289

โดย: Jatupon9 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2018, 17:05:53

เรียน คุณ Jatupon9

กระทรวงยุติธรรมมีหน่วยงานที่รับผิดชอบแก้ไขปัญหาหนี้นอกระบบ คือ ศูนย์ช่วยเหลือลูกหนี้และประชาชนที่ไม่ได้รับความเป็นธรรม
ซึ่งเป็นหน่วยงานที่ขึ้นตรงต่ออธิบดีกรมสอบสวนคดีพิเศษ ท่านสามารถขอคำปรึกษาและขอความช่วยเหลือจากเรื่องดังกล่าวได้ที่
ศูนย์ช่วยเหลือลูกหนี้ฯ  ที่อยู่ บริษัทไปรษณีย์ไทย จำกัด 88 หมู่ 3 อาคารศูนย์ฝึกอบรมชั้น 4 เขตหลักสี่ กทม.
เบอร์โทรศัพท์  02-575-3344

ขอบคุณค่ะ...

โดย: MOJ-JSL เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2018, 16:04:12

เพจเงินกู้นอกระบบระบาดเต็มเลยในเฟสบุ๊คไม่คิดจะหาทางช่วยเหลือหรือแก้ปัญหาปากท้องให้ประชาชนกันบ้างเลยหรือครับรึจะรอเจ้าทุกแจ้งความ,ร้องเรียนอย่างเดียวแล้วจะหวังเป็นที่พึ่งของประชาชนได้อยู่หรือ

โดย: สรวิศ ครองยุติ เมื่อ: 09 เมษายน 2019, 14:02:55

เป็นหนี้นอกระบบ  ผ่อนแต่ดอกเดือนละ 12000  ตอนนี้เริ่มจะไม่ไหวแล้ว  มีทางไหนที่ให้กู้แบบลดต้นลดดอกไหมคะ

โดย: 141409 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2019, 13:01:39

แจ้งเบาะแส ครับ มีเจ้าแม่ เงินกู้นอกระบบ ดอกเบี้ยโหด พิกัด 8 ม.2 ต.โคกแย้ อ.หนองแค จ.สระบุรี เปิดร้านอาหารบังหน้า บ้านหลังใหญ่อยู่ติดกับร้าน อาหาร บูลเฮ้าส์ ครับ อยู่เยื้องกับโรงเรียนชุมชนวัดไทยงาม ทำมาไม่ต่ำกว่า 30 ปี ครับ ช่วยไปตรวจสอบให้ ทีครับ ชาวบ้านที่ไปกู้เงินมา เดือดร้อนกันมากครับ ยังไม่เห็นมี หน่วยงานไหน ไปตรวจสอบเลย ครับ

โดย: EE2500 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2019, 14:02:18

สวัสดีค่ะ... นู๋มีปัญหาขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ.. แฟนนู๋ขึ้นไปทำเงินให้เค้าที่อุบลราชธานี... แร้วมีปัญหาคือ.. แฟนนู๋เอาเงินเค้าไปใช้.. เค้ากั๊กขังแฟนนู๋.. ทำร้ายร่างกายโดนซ้อม... แร้วเค้าขู่บังคับให้นู๋ใช้หนี้แทนแฟนเป็นจำนวนเงินทั้งหมด6แสนบาท... แต่ยอดจำนวนเงินที่แฟนนู๋เอาเงินเค้าไป... จำนวนเงินไม่ถึง6แสนค่ะ... เค้าขู่บังคับให้นู๋เซ็นสันยาขายรถ... แต่รถยังขายไม่ได้เพราะว่านู๋เพิ่งออกรถมา... เพราะสำเนายังไม่ได้... ตอนเน้คือนู๋เดือดร้อนมากเรยติดต่อแฟนไม่ได้.. โทมาขูนู๋ทุกอย่าง... ถ้านู๋ไม่ขายรถให้เค้าไม่หาเงินมาคืนเค้าก้อไม่ให้แฟนนู๋กับมา... นู๋กลัวว่าแฟนนู๋จะตาย... เพราะคนๆเน้เค้าเปงนายทุนเงินกุ้รายใหญ่ที่อุบล... เค้ามีอิทพล.. ถ้าเอกสารนู๋ผ่านเค้ามาเอกสารที่จันทบุรี.. ตอนเน้นู๋กังวนมากไม่รู้จะไปปรึกษาใคร.... เพราะนู๋ก้อเปงพนักงานธรรมดาไม่รุ้จักใคร.. ขอคำปรึกษานู๋หน่อยค่ะ

โดย: ศรัญญา เรืองนาม เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2019, 18:06:49

เบาะแสนะคะ..ที่หมู่บ้านหรรษา ก่อนถึงพุทธมณฑลสาย4..มีเจ๊ปล่อยเงินกู้ เก็บดอกรายวันกะแม่ค้าค่ะ ดอก100ละ20  เจ๊คนนี้จะใส่ชุดเป็นลายดอกๆ รูปร่างค่อนข้างสูง ขาว เป็นคนเชื้อสายจีนนะคะ ใส่เสื้อลายดอกแขนกุด จะเดินเก็บดอกเบี้ยทุกวัน ตอนประมาณทุ่มกว่าๆค่ะ บ้านเจ๊เค้าอยู่ในซอย ซอยที่3นับจากปากซอยนะคะ  หน้าปากซอยเป็นธนาคารยูโอบีค่ะ  ช่วยแม่ค้าพ้อค้าแถวหมู่บ้านหรรษาหน่อยนะคะ  เจ๊เค้าจะเดินเก็บดอกเบี้ยเองทุกวันนะคะ  ใครไม่จ่ายเจ๊ก้อจะด่าเสียๆหายๆ เคยมีคนท้าให้ไปฟ้องร้องเลย เจ๊ก้อไม่เอา เพราะเจ๊รู้ค่ะว่าตัวเองเก็บดอกเบี้ยเกืนกฏหมายที่ตั้งไว้ค่ะ..รบกวนช่วยตรวจสอบด้วยนะคะ ของก้อขายไม่ดีพ่อค้าแม่ค้าจะตายแล้วค่ะ ยังต้องมาเจอเจ๊เก็บดอกอีก..ช่วยหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

โดย: my angle เมื่อ: 01 กันยายน 2019, 00:12:26