สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: ประจานผู้อื่นในเฟส  (อ่าน 96 ครั้ง)

หนูขอคำแนะนำปรึกษาหน่อยนะคะ คือหนูโดนผู้หญิงคนหนึ่งประจานด่าในเฟส เป็นถ้อยคำหยาบคายทางเพศแม่ ด่าเป็นอักษรตัวย่อคะ ก่อนหน้านี้เค้าได้โพสด่าน้องคนหนึ่ง และลบทิ้งไปคะ แต่โพสด่าหนูเมื่อวันที่19ธันวาคม2562 และไม่ลบคะ ซึ่งหนูไม่มีการตอบโต้ใดๆคะ และพลาดพิงไปถึงพี่ผู้หญิงอีกคนด้วย ซึ่งเค้ามีปัญหากับหนูก่อนโพสเป็นอักษรย่อคะ อย่างนี้พอดำเนินคดีแบบนั้นได้บ้างคะ ขอบคุณมากๆนะคะ

โดย: อัญชลี ทรงอาภรณ์ เมื่อ: 05 มกราคม 2020, 13:01:21