สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: ขอคำปรึกษา  (อ่าน 170 ครั้ง)

ลูกชายถูกรถชนเสียชีวิตผ่านมาเกือบสี่เดือนคดีเงียบหายไม่ได้รับการติดต่อจากเจ้าหน้าที่ตำรวจผมควรทำไงต่อดี

โดย: Totkan เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2018, 12:12:09

เรียน คุณ Totkan

ในกรณีของท่านการปฏิบัติงานของเจ้าหน้าที่ตำรวจเป็นไปตามขั้นตอนของกฎหมาย ทั้งนี้พนักงานสอบสวนแต่ละคนมีคดีที่อยู่ในความรับผิดชอบเป็นจำนวนมาก จึงจำเป็นต้องใช้เวลาในการดำเนินงาน เพื่อให้การสอบสวนเป็นไปอย่างถูกต้องครบถ้วน
อย่างไรก็ตาม หากท่านเห็นว่าเรื่องของท่านล่าช้าเกินไป ท่านสามารถติดต่อสอบถามไปยังสถานีตำรวจท้องที่ที่ท่านได้แจ้งความไว้
ทั้งนี้ หากท่านประสงค์ปรึกษากฎหมาย ท่านสามารถติดต่อมาที่ศูนย์บริการร่วมกระทรวงยุติธรรม
หมายเลขโทรศัพท์ 02-141-5100
เพื่อให้เจ้าหน้าที่สามารถสอบถามข้อมูลและให้คำแนะนำเพิ่มเติมต่อไป

ขอบคุณค่ะ

โดย: MOJ-JSL(2) เมื่อ: 08 มิถุนายน 2018, 09:09:32