สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: โดนโพสต์ประจาน  (อ่าน 168 ครั้ง)

อยากทราบว่าเราจะรู้ได้ไงว่าเขาแชร์ข้อความไลน์มาที่หน้ากระดานเราคนเดียว เพราะเราเห็นเข้าโพสต์แต่ไม่มีใครกดlike เขาเลย บางครั้งใช้ถ้อยคำที่หยาบคายเราจะรู้ได้ไงคะว่าเขาโพสต์ ถึง เรา แบบตรงๆหรือเปล่าเผื่อจะดำเนินคดี

โดย: รักนะคนใจร้าย เมื่อ: 09 มกราคม 2020, 23:11:34

ผมโดนขู่ในข้อความ ผมประมูลสินค้าชิ้นนึ่ง แล้วโดนขู่ให้โอนเงินภายในวันนี้ ไม่นั้นจะแจ้งความ   ไม่ทราบว่าผมผิดกฎหมายไหมครับ

โดย: นิเชาว์ เมื่อ: 12 มกราคม 2020, 12:12:47