สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: โดนก่อกวนทวงหนี้ยามวิกาล  (อ่าน 155 ครั้ง)

สวัสดีค่ะ รบกวนขอปรึกษาค่ะ
เราพลาดไปเป็นหนี้นอกระบบ
จำนวนเงิน 3,000 บาท
ผ่อนจ่ายวันละ 150 บาท เป็นเวลา
24 วัน แต่ช่วงนี้การเงินเราไม่ดีเลย
แฟนตกงาน เราเลยค้างจ่ายอยู่ 3 วัน
และเหลือต้องจ่ายอยู่ทั้งหมด 7 วัน
ทางเจ้าหนี้. ได้โทรมาคุกคาม
ทั้งวัน จนวันนี้ 22.00 มาตะโกนเรียกชื่อ
เราในซอยบ้าน ตั้งแต่ต้นซอย
ถึงท้ายซอย ลูกเราอยู่ในบ้านด้วยก็กลัว
เราไม่กล้าเปิดบ้าน จะแจ้งความยังไงดี

โดย: kamontip เมื่อ: 11 มกราคม 2020, 22:10:31