สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: อายัศการศาลกาฬสินธ์ไม่เปนธรรม  (อ่าน 23 ครั้ง)

อยากให้กระทรวงยุติธรรมตรวจสอบคดีของ​ นางจารุณี​  ธนิตกุล​ ปลัด​ อบต.ทุ่งคลอง​  เนื่อง​จากคดีความของท่านศาลจังหวัดกาฬสินธ์ได้ตัดสินให้ท่านจำคุก2ปี12เดื่อนในคดีท่านสามารถยื่นอุธรณ์ประกันตัวออกมาหาหลักฐานได้​ แต่เจ้าหน้าที่อยัการศาลคัดคานการประกันตัวเพราะกว่าหลบหนี้มันไม่ยุติธรรมต่อท่านค่ะเพราะด้วยตำแหน่งหน้าที่และบุตรที่ท่านต้องรับผิดชอบหลายๆอย่างท่านไม่ทันตั้งตัวความเห็นของศาลไม่เปนทำต่อท่านดูเหมื่อนจะยืดเวลาให้ท่านขาดราชการหรือให้ออกจากราชการหรือเปล่าค่ะ​ เร่งกระทรวงยุติธรรมตรวจสอบเรื่องนี้ด่วนด้วยค่ะเพระท่านไม่มีสิทธ์แม้แต่จะออกมายื่นยั่นความบริสุทธ์และอิสรภาพของตัวท่านเองค่ะ​ ตรวจสอบ​  คดีนี้ด้วยน่ะค่ะชีมูลความจริงต่อ​และตรวจสอบศาลังหวัดคดีนี้อย่างเร่งด่วนด้ายค่ะ​  ขอบคุรค่ะ

โดย: ศิริชล เทวิญญา เมื่อ: 19 มกราคม 2020, 06:06:39