สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: เพื่อนบ้านเปิดเพลงร้องเพลงกันเสียงดัง  (อ่าน 39 ครั้ง)

เพื่อนบ้านเปิดเพลงเสียงดังมากตั้งแต่5ทุ่มจนถึงตี4กว่าๆ เราเดินไปบอกให้ลดเสียงลงหน่อยเพราะนอนไม่หลับแล้วเดินกลับมาสักพักเพื่อนบ้านได้มายืนด่าตากับยายด้วยถ้อยคำที่ไม่สุภาพแล้วจะทำร้ายร่างกาย เค้าบอกเราไปบุกรุกเค้าก่อน
อยากทราบว่าแบบนี้เค้าเรียกว่าบุกรุกไหมแล้วเราสามารถเอาผิดเค้าได้หรือเปล่า
ขอบคุณค่ะ

โดย: atassanan เมื่อ: 20 มกราคม 2020, 05:05:49