สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: สอบถามเรืองการหลักทรัพย์  (อ่าน 2114 ครั้ง)

สวัสดีค่ะ พอดีจะสอบถามเกี่ยวกับคดีหลักทรัพย์
        ญาติโดนคดีหลักทรัพย์นายจ้างทำให้สูญเสียซึ่่งเอกสาร ได้แก่ เช็ค 4 ฉบับ แต่เช็คดังกล่าวยังไม่ได้นำไปขึ้นเงินนะค่ะ แล้วทางบริษัทก็ดำเนินการแจ้งความ แต่หลังจากนั้นได้เจรจาพูดคุยชดเชยค่าความเสียหายให้แก่คู่กรณีแล้ว จนคู่กรณียอมความ แต่เจ้าทุกข์ยังไม่ได้มีการไปดำเนินการถอนแจ้งความ ซึ่งเวลาผ่านมาได้ระยะหนึ่ง แล้วทางตำรวจได้ส่งหมายศาลมาที่บ้าน เพื่อไปรับฟังข้อกล่าวหา ซึ่งได้มีการเข้าไปแต่ทางคู่กรณีที่เคยยอมความหายไปติดต่อไม่ได้ จึงทำให้ขาดหลักฐานการยอมความ และต่อมาในช่วงรอฟังคำตัดสินใจ ได้มีการนำหลักฐานการยอมความไปยื่นให้แก่ศาลแล้ว แต่ศาลได้ตัดสิินจำคุก 2 ปี ซึ่งตอนนี้ทางพี่สาวในถูกจำคุกไปเมื่อวันที่ 22/6/2561
       จึงอยากทราบว่าเรื่องสิ้นสุดแล้ว เราสามารถทำอะไร ได้อีกหรือไม่ค่ะ เนืองจากทางพี่สาว เป็นหัวหน้าครอบครัวที่ต้องดูแล ทุกคนในครอบครัว เพราะ พ่อและน้องสาวพิการ แม่ไม่ได้ทำงานต้องดูแลพ่อกะน้องที่พิการ น้องชายคนเล็กก็ต้องส่งเสียงเรียนหนังสือ แล้วยังมีลูกสาวที่ต้องดูแลอีก 1 คน จึงอยากทราบถามทางกระทรวงยุติธรรมว่าเราสามารถทำไรได้บ้างค่ะ มีแนวทางใดบ้าง
       ขอความกรุณาด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

โดย: kanomtarn เมื่อ: 26 มิถุนายน 2018, 10:10:10