สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: ถนนสาธารณะเป็นส่วนบุคคล  (อ่าน 233 ครั้ง)

ทางทร่ดินแจ้งว่าทร่ดินของผมไม่สามารถออกโฉนดได้เนื่งจากขอบเขตข้างเคียงที่ทางผมและผู้ใช่สัญจรด้านในนั้น ผู้สัญจรด้านในคัดค้านว่าเป็นถนนส่วนบุคตลทั้งๆที่ถนนเส้นนั้นอยู่ในเขตที่ดินของผมและมีการเซ็นยกเป็นถนนสาธารณโดยวันรางวัดถนนให้เป็นสาธารณะนั้นมีทั้งช่างรางวัดจากที่ดินสาขาและช่าง  อบต  เจ้าของพื้นที่ และ ทางฝั่งปมและผู้ใช้ถนนด้านในซึ่งหลักฐานมันชัดเจนอยู่แล้วว่าเป็นสาธารณะถึงไม่เป็นสาธารณะมะนก็ติดอยู่ในที่ดินของผม แต่เจ้าหน้าทร่ดินกลับเพิกเฉยไม่ยอมดำเนินการใดๆมิหนำซ้ำเจ้าหน้าที่รางวัดรายหนึ่งได้บอกให้แม่ผมไปฟ้องศาลจึงจะได้โฉนดเนื่องจากเค้าได้คัดค้านตามกฏที่ดิน ผมเข้าใจว่าสมามรถคัดค้านได้ตามระเบียบกรมที่ดินแต่ที่ไม่เข้าใจ  ถนนติดอยู่ในที่ผม  มอบให่เป็นสาธารณะเซ็นยิมยอมทั่งสองฝั้ง  มีหลักฐานชัดเจน แต่เจ้าหน้าทราไม่ชี้แจ้งให้อีกฝั่งเข้าแล้วยังปล่อยเรื่องให้นิ่งเฉยจนถึงปัจจุบัน

โดย: Nu777 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2020, 21:09:09