สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: โดนรุกล้ำที่ดินตัวเอง  (อ่าน 178 ครั้ง)

สวัสดีครับ  ผมขอปรึกษา ด้วยครับ 
1. มีคนเอาเสามาปักในที่ดินผม พร้อมกับโยงสายไฟ ไปใช้ในที่ของตนเองอีกฟากถนน c]tได้ติดต่อให้รื้อถอนแล้วยังเพิกเฉย
2. เจ้าของหอพัก ฟังตรงข้ามที่ดินผม  ทำการลากสายใช้งาน อินเตอร์เน็ตผ่านที่ดินของผม  พร้อมปักเสาเหล็ก แจ้งให้เอาออก เอแต่เสาในพ้นที่ออก แต่สายไฟยังคงอยู่เข่นเดิม
   ..... ผมจะฟ้องร้องได้หรือไม่ ครับ....

โดย: chainarong29 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2020, 07:07:32