สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: โดนอาจารย์แสดงพฤติกรรมทำร้ายร่างกาย  (อ่าน 35 ครั้ง)

สวัสดีครับผมเรียนอยู่ ปวช. อายุ 17 ครับ อยากปรึกษาครับ ผมโดนอาจารย์ที่เขาสอนกฏหมาย ไล่ออกจากห้องมา เพียงเพราะแต่งกายไม่เรียบร้อย แต่ตอนผมเดินออกจากห้องประตูมันเกิดการกระแทกกันจนทำให้มีเสียงดึงเกิดขึ้น อาจารย์หาว่าผมประชด และทำการเรียกผมเข้าไปในห้องเรียน จากนั้นผลักผมชนกำแพง และบีบคอ (แต่บีบไม่แรง) มีการกระชากเสื้อ พูดข่มขู่ เสียงดัง ต่อหน้านักเรียน และพฤติกรรมแบบนี้เกิดขึ้นกับนักเรียนหลายคนมาก มันสมควรเกิดขึ้นในโรงเรียนแบบนี้หรือเปล่าครับ ผมทำไปปรึกษาอาจารย์ท่านอื่นมาก็เพียงแต่บอกให้ใจเย็น เพราะกลัวจะเกิดปัญหาใหญ่ แต่ผมว่าผมยอมไม่ได้ ถ้าเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นกับนักเรียนคนอื่นอีกละ ผมโดนแค่นี้ก็รู้สึกวิตกกังวลแล้วครับ ผมควรทำยังไงดีครับ แจ้งกระทรวงหรือแจ้งอะไรได้บ้างครับ พยานเต็มห้องเลยครับ มีการท้าทายให้ผมไปฟ้อง ผอ  โรงเรียน ด้วยครับ ผมกลัวจะทำอะไรไม่ได้เพราะเขาเป็นนักกฏหมายด้วย รบกวนช่วยด้วยนะครับ ขอบคุณมากนะครับ

โดย: puncharas เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2020, 13:01:52