สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: คือ  (อ่าน 84 ครั้ง)

คือผมทำงานที่บริษัทแห่งหนึ่งในจังหวัดอุดรธานี แล้ววันที่ 19เดือนกุมภาพันธ์ 2563 ที่ผ่านมาบริษัทได้ตรวจปัสสาวะพนักงานชายทุกคน โดยไม่มีการขอตรวจ ไม่มีเอกสารยินยอม ไม่มีหน่วยงานพยาบาลหรือหน่วยงานที่เกี่ยวข้องเข้ามาร่วมด้วยเเละไม่มีการแจ้งล่วงหน้าด้วย อยู่ดีๆคิดอยากจะตรวจก็ตรวจ โดยมีแค่หน่วยงาน LPS ของบริษัทเท่านั้นที่ทำการตรวจ ไม่มีหน่วยงานอื่นมาร่วมด้วย ไม่มีแม้กระทั้งคำสั่งของผู้จัดการ แต่ก่อนวันที่จะตรวจปัสสาวะนั้นผมได้กินยาแก้ปวดหลัง และยาแก้ไอมาก่อน. จึงทำให้ผลตรวจของผมมีสาร แล้วทางบริษัทจะนำตัวผมไปคัดแยกสารที่โรงพยาบาล แต่ค่าใช้จ่ายต้องจ่ายเอง ผมจึงไม่ยอมและไม่ทำตาม บริษัทจึงให้ผมพักงาน 3 วัน จึงทำให้ผมขาดรายได้3 วันที่พักงาน แล้วเกิดผลกะทบต่อตัวผม ซึ่งทำให้ครอบครัวผมเข้าใจผิดในตัวผม จึงทำให้เกิดการทะเลาะกับแฟน เหตุการนี้ผมไม่โอเครกับทางบริษัท จึงขอสอบถามว่า มันยุติธรรมหรือบริษัททำถูกต้องไหมคับ ขอคำแนะนำหน่อย

โดย: Takung1100 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2020, 11:11:52