สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: ดอกเบี้้ยเกินกำหนด  (อ่าน 26 ครั้ง)

แม่สามีฉันได้กู้เงินกับเพื่อนร่วมงานโดยมีดอกเบี้ยร้อยละ20บาทต่อเดือนตอนนี้ยอดเงินกู้เพิ่มขึ้นถึง50,000บาทเจ้าหนี้ให้แม่เอาโฉนดที่ดินไปค้ำประกันทั้งๆที่ก่อนหน้านี้เขาได้ยึดเอาATMที่ของแม่ที่เงินเดือนเข้าไปไว้แล้วเขาก็ไม่พอให้เอาโฉนดที่ดินไปด้วยแล้วพอพี่สาวแม่จะเอาเงินไปจ่ายให้เขาๆก็ไม่ยอมคืนโฉนดให้เลยไม่ได้จ่ายตอนนี้แม่ก็ต้องยอมเสียดอกเบี้ยเดือนละ10,000บาททุกเดือนค่ะ

โดย: ความเสมอภาคคือการอยู่ร่วม เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2020, 20:08:31