สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: สินไหมไม่เป็นธรรม  (อ่าน 3242 ครั้ง)

ผมมีการฟ้องร้องคดีความ(ผมโดนรถชนเเละคู่กรณีเป็นฝ่ายผิด100% อาการบาดเจ็บของผมตอนเกิดเหตุคือเอ็นไขว้หน้าขาดเอ็นไขว้หลังขาดหมอนรองเข่าขาดเส้นประสาทหน้าเเข้งขวาถูกกระเเทกปัจจุบันมีอาการชากล้ามเนื้อขาขวาลีบลง)ขึ้นศาลฟ้องร้องกับประกันภัย สินมั่นคง เรียกร้องค่าเสียหาย รวม 800,000 (แปดเเสนบาท) ผมได้จ้างทนายเเล้วเเต่ทนายไม่ให้ความสำคัญกับคดีอ้างว่าเหนื่อยจากการเดินทางขอค่าใช้จ่ายเพิ่มผมไม่ใช่คนมีฐานะรํ่ารวยจึงไม่มีเงินมาทำคดีได้ตลอดเพราะบริษัทประกันภัยพลัดเลื่อนนัดตลอดเพราะทุกครั้งที่มาต้องมีค่าใช้จ่ายในการเดินทางตลอดเพราะปัจจุบันยังบาดเจ็บยังไม่มีรายได้เเละไม่สามารถทำงานได้เพราะอาการบาดเจ็บยังไม่หายดีเเละทนายต่อสู้คดีได้ไม่ดีให้สมกับเป็นทนายส่วนทางประกันภัยสินมั่นคง จะจ่ายเเค่ 150,000 เพราะประกันอ้างว่าจ่ายค่าผ่าตัดให้เเล้ว 200,000(จ่ายเป็นค่าผ่าตัดใน รพ พญาไทศรีราชา เเละจ่ายมาเบื่องต้นอีก100,000(ตอนมาศาล4-5 นัด)ผมอยากได้ความเป็นธรรม เพราะปัจจุบันอาการผมยังเหลือการผ่าตัดอีก 1 รอบ ค่าใช้จ่ายอีก 200,000-250,000.-ผ่าตัดรอบนี้ต้องเอาส่วนที่ดีมาใส่ส่วนที่เสีย(ผ่าตัดเอ็นลูกสะบ้า)เเละพักรักตัวอีก ไม่น้อยกว่า 1 ปีผมต้องขาดรายได้ผมขอความเป็นธรรมครับ ข้อความทั้งหมดผมรับรองว่าเป้นความจริงทุกประการ

โดย: apinafin เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2018, 16:04:41

เรียน คุณ apinafin

เนื่องจากข้อเท็จจริงของท่านยังมีรายละเอียดไม่เพียงพอว่า ปัจจุบันคดีดังกล่าวอยู่ในขั้นตอนใด
ท่านได้ฟ้องผู้ใดบ้างให้รับผิดบ้าง ให้รับผิดชดใช้ค่าเสียหาย
ดังนั้น ขอให้ท่านติดต่อมายังศูนย์บริการร่วมกระทรวงยุติธรรม หมายเลขโทรศัพท์ 02-141-5100
เพื่อให้เจ้าหน้าที่สอบถามข้อเท็จจริงของท่าน และให้คำปรึกษาโดยละเอียดต่อไป

ขอบคุณค่ะ

โดย: MOJ-JSL(1) เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2018, 11:11:44