สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: กู้เงินนอกระบบ100ละ10ต่อเดือน  (อ่าน 142 ครั้ง)

ผมกู้หนี้ยื้มเงินกับคนที่ทำงานมา50,000บาทดอกเบี้ยร้อยละ10ต่อเดือนส่งดอกมา4ปีแล้วครับแต่มาวันนึงผมทะเลาะกับเขา เขาต้องการเงินคืนทั้งต้นและดอกส่วนสัญญาเงินกู้เขาพึ่งทำขึ้นมาเองครับทำตอนใหนก็ไม่รู้ผมควรทำยังไงครับผมมีหลักฐานการโอนเงินส่งดอกทุกเดือนครับ

โดย: ยุทธการ สมสิง์ เมื่อ: 01 มีนาคม 2020, 12:12:41

โดนเหมือนกัน เหตุการณ์คล้ายกันค่ะ แต่ของดิฉันเพิ่มเติมคือเอาไปเที่ยวพูดกับคนอื่นว่าเราโกงทั้งที่ยังส่งเงินอยู่ถึงปัจจุบัน แถมยอดหนี้ที่พูดก็ไม่ตรงกับความจริง ขอรอฟังคำแนะนำด้วยคนนะคะ

โดย: Armstrong เมื่อ: 04 มีนาคม 2020, 06:06:47