สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: เรื่องที่ดินที่อาศัยแยู่ถูกร้องเรียนว่าบุกรุกทางสาธารณประโยชน์โดยไม่รุ้มาก่อนว่าทางมาได้อย่างไร  (อ่าน 2046 ครั้ง)

เรื่องมีอยู่ว่าบ้านที่อาศัยอยู่ปัจจุบัน ทรุดโทรมจึงทำการรื้อถอนเพื่อที่จะต่อเติม ขณะช่างกำลังทำการต่อเติมบ้านได้มีที่ข้างเคียงไปร้องกับเทศบาลว่าบ้านผมได้บุกรุกทางสาธารณะ จึงให้ยุติการต่อเติม แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นบ้านผมเป็นที่ดินว่างเปล่า และอาศัยอยู่มาตั้งแต่ปี2510 แต่โฉนดที่ข้างเคียงที่พึ่งเห็นกัน เมื่อวานนี้ออกให้ปี2532 และได้มีทางตัดผ่านบ้านของผม ซึ่งตลอดเวลา50ปีไม่เคยได้รับรุ้เลยว่ามีทางสาธารณประโยชน์นี้มาก่อน จึงทำให้บ้านผมได้เกิดความเดือดร้อน เพราะไม่สามารถปลูกสร้างได้เนื่องจากมีการร้องเรียนไปทางเทศบาล ตำบล เหมือง อ. เมือง จ. ชลบุรี อีกอย่างบ้านผมไม่มีโฉนด แต่ยุ่นะหว่างการขอ

โดย: aod123456789 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2018, 08:08:12