สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: สอบถามเรื่องการส่งสำนวนคดีหน่อยครับ  (อ่าน 3687 ครั้ง)

สืบเนื่องเคยถามเกี่ยวกับคดีลูกชายถูกรถชนเสียชีวิตเรื่องผ่ามาถึงเดือนห้าตำรวจที่ทำคดีย้ายโรงพักมอบหมายงานให้เจ้าหน้าที่คสใหม่สอบถามไปก็บอกยุ่งติดงานตลอดจนเข้าหกเดือนดูเหมือนว่าไม่ใช่งานที่ดูแลรับผิดชอบแต่ต้นเรื่องทำเหมือนบ่ายเบี่ยงตลอดผมควรทำไงต่อได้บ้างครับทุกวันนี้คนขับดูมีความสุขไม่ทุกข์ร้อนเลยครับเผอิญไปพบเห็นเข้า

โดย: Totkan เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2018, 10:10:45

เรียน คุณ Totkan

ในกรณีของท่าน การปฏิบัติงานของเจ้าหน้าที่ตำรวจต้องเป็นไปตามขั้นตอนของกฎหมาย
ซึ่งพนักงานสอบสวนแต่ละคนมีคดีที่อยู่ในความรับผิดชอบ
จึงจำเป็นต้องใช้เวลาในการดำเนินงาน เพื่อให้การสอบสวนเป็นไปอย่างถูกต้องครบถ้วน
อย่างไรก็ตาม หากท่านเห็นว่าเรื่องของท่านล่าช้าเกินไป ท่านสามารถติดต่อสอบถามไปยังสถานีตำรวจท้องที่ที่ท่านได้แจ้งความไว้ หรือแจ้งเรื่องต่อผู้กำกับการสถานีตำรวจ เพื่อมอบหมายให้ผู้อื่นเป็นพนักงานสอบสวนผู้รับผิดชอบคดีต่อไป

ขอบคุณค่ะ

โดย: MOJ-JSL เมื่อ: 21 สิงหาคม 2018, 14:02:30