สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: คดีข่มขู่  (อ่าน 21 ครั้ง)

สวัสดีครับ
ผมมีเรื่องมาขอคำปรึกษา
เรื่องคือ เพื่อนผู้หญิงของผม คุยแชทกับคนๆนึง ประมาณว่า ผู้ชายคนนี้มาจีบ แล้วมีการนัดเจอกัน คราวนี้มารู้ทีหลังว่า ผู้ชายคนนี้มีเมียแล้ว และเมียเขาแชทมาข่มขู่ว่าจะฟ้อง ข้อหาชู้สาว โดยถ้าหากไม่อยากโดนฟ้องต้องไปไกล่เกลี่ย โดยเรียกเงินจำนวนมาก ซึ่งผมคิดว่าเพื่อนผมไม่ผิด คือ เขาไม่รู้ว่าผู้ชายคนนี้มีเมียแล้ว และไม่มีหลักฐานอะไร ที่จะเรียกว่า ชู้สาว มีเพียงแชทที่คุยกัน กับภาพถ่ายตอนนัดเจอกัน คือเพื่อนค่อนข้างกังวล เพราะเขามีอาชีพเป็นครู ผมจึงอยากปรึกษาครับ ว่าถ้าเรื่องเป็นแบบนี้ เขาสามารถฟ้องได้ไหม แล้วหลักฐานแค่นี้เอาผิดได้รึปล่าว

โดย: ปรีชา ลาวัลย์ เมื่อ: 27 มีนาคม 2020, 03:03:57