สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: แอพกูเงิน Cash Home ทวงหนี้โหด  (อ่าน 2621 ครั้ง)

เราไปร้องเรียนกันมั้ย

โดย: surinna เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2020, 14:02:03

รวมตัวไปร้องเรียนกันเถอะ

โดย: Jackdagron เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2020, 09:09:00

ใครยังไม่โดนทวงเงินให้รียไปปิดการอนุญาตการเข้าถึงของแอ๊พนั้นๆก่อนคะ นายทุนเป็นคนจีน มันตามทวงเราจนกว่สจะได้เงินแหละคะ เราเองค้างมันมาหลายเดือนมาก ไม่ได้จ่ายเลย โดนตาใหนักมาก เมื่อช่วงเดือน กุมพาพันธ์  ที่ผ่านมา แต่พอมีการเข้าจับกุมบางแพไป มันก็เลยเงียบไม่กล้ามาติดตามทวง จนตอนนี้เรื่องเงียบมันเริ่มกลับมาทวงแล้วนะคะ

โดย: Jantanee เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2020, 15:03:18

โดนเหมือนกันครับ จะมีหน่วยงานไหนที่จะสามารถช่วยเหลือได้มั้ยครับทั้ง ๆ ที่รู้ค่ะแต่มันจำเป็นต้องใช้เงินกันจริง ๆ เลยจำเป็นต้องทำ เคยโดนเคสก่อนหน้า ให้กู้มา 5,000 ได้รับเงินจริง ๆ 2 พันกว่าบาท  แต่จะมีใครที่ช่วยได้มั้ยคครับล่าสุดโดนวันนี้เลย ช่วยจัดการด้วยครับ ผู้ติดตามทวงถามจะโทรหาบุคคลที่อ้างอิงและที่ทำงาน

ต้องรวมตัวกันแล้วแจ้งความกับแจ้งกระทรวงยุติธรรมคะ แอ๊พพวกนี่ยังมีเหลืออยุ่อีกเยอะ พวกเราเองก็ผิดที่ไปกู้เงินมันมา เก็บหลักฐานการคุมคามไว้นะคะ จริงๆ เราต้องแจ้งกระทรวง IT ด้วยไหม เพื่อไม่ให้แอ๊พพวกนี้มีอยู่อีก มันหาดาวน์โหลดง่ายมาก หลบหนีเก่ง เปลี่ยนชื่อแอ๊พไปเรื่อยๆ จริงๆ ก็เครือข่ายเดียวกัน นายทุนกลุ่มเดียวกัน

โดย: Jantanee เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2020, 15:03:27

ตอนนี้เครียดเหมือนกันครับ ค้างชำระหนี้มาเลยเดือนแล้ว ช่วงนั้นหาเงินมาจ่ายค่าห้อง ดันมาเจอโควิดเล่นงานอีก ล่าสุดวันนี้บอกจะให้ฝ่ายทวงหนี้กับตำรวจมาตาม เราก็เลยกะจะใช้คืนเลย สรุปโดนปิดแอปลบแอคเคาท์เฉย โทรไปก็บอกเรา ชำระหนี้ไม่ได้แล้วรอทางนั้นฟ้องอย่างเดียว จำจนตายเลยไม่เอาอีกแล้ว😑

โดย: YoShi เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2020, 00:12:54

ใครยังไม่โดนทวงเงินให้รียไปปิดการอนุญาตการเข้าถึงของแอ๊พนั้นๆก่อนคะ นายทุนเป็นคนจีน มันตามทวงเราจนกว่สจะได้เงินแหละคะ เราเองค้างมันมาหลายเดือนมาก ไม่ได้จ่ายเลย โดนตาใหนักมาก เมื่อช่วงเดือน กุมพาพันธ์  ที่ผ่านมา แต่พอมีการเข้าจับกุมบางแพไป มันก็เลยเงียบไม่กล้ามาติดตามทวง จนตอนนี้เรื่องเงียบมันเริ่มกลับมาทวงแล้วนะคะ
โดนเหมือนกันครับ จะมีหน่วยงานไหนที่จะสามารถช่วยเหลือได้มั้ยครับทั้ง ๆ ที่รู้ค่ะแต่มันจำเป็นต้องใช้เงินกันจริง ๆ เลยจำเป็นต้องทำ เคยโดนเคสก่อนหน้า ให้กู้มา 5,000 ได้รับเงินจริง ๆ 2 พันกว่าบาท  แต่จะมีใครที่ช่วยได้มั้ยคครับล่าสุดโดนวันนี้เลย ช่วยจัดการด้วยครับ ผู้ติดตามทวงถามจะโทรหาบุคคลที่อ้างอิงและที่ทำงาน

ต้องรวมตัวกันแล้วแจ้งความกับแจ้งกระทรวงยุติธรรมคะ แอ๊พพวกนี่ยังมีเหลืออยุ่อีกเยอะ พวกเราเองก็ผิดที่ไปกู้เงินมันมา เก็บหลักฐานการคุมคามไว้นะคะ จริงๆ เราต้องแจ้งกระทรวง IT ด้วยไหม เพื่อไม่ให้แอ๊พพวกนี้มีอยู่อีก มันหาดาวน์โหลดง่ายมาก หลบหนีเก่ง เปลี่ยนชื่อแอ๊พไปเรื่อยๆ จริงๆ ก็เครือข่ายเดียวกัน นายทุนกลุ่มเดียวกัน
ทำยังไงได้บ้างครับ นี้เลยมาเป็นแล้วเหมือนกัน

โดย: YoShi เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2020, 00:12:24

ล่าสุด cash home โดนตำรวจบุกจับแล้ว

โดย: YoShi เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2020, 00:12:03

รวมตัวไปร้องเรียนกันมั้ย? ทำไมพนักถึงพูดจากอะไรขนาดนั้น ยังไม่เลยกำหนดชำระแม้แต่น้อย บอกติดธุระ ก็จะเอากำหนดเวลาให้ได้ พูดจา ขมขู่ ดอกเบี้ยก็คิดสูงกว่ากฏหมายกำหนด น่าจะพูดจาดีๆ
โดนตำรวจจับเรียบร้อยแล้วครับ หาข่าวพิมว่านายทุน cash home โดนจับ

โดย: YoShi เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2020, 00:12:23

แอพนี้โดนจับแล้วเราจะได้เงินคืนบ้างหรือเปล่าเสียดายจังโอนไปแล้ว

โดย: นายธีระวัฒน์ท้วมทอง เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2020, 12:12:03

แอฟยังเปิดอยู่เลย

โดย: pong22 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2020, 20:08:25

กู้แล้วรอบ1ค่ะแล้วจ่ายวันที่6ค่ะ​เพิ่งเช็ควันนี้ค่ะเข้าแอพได้​ใส่เบอร์โทรเข้าไปค่ะ​ข้อมูลเหมือนเดิม

โดย: สัจจพร ลำทอง เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2020, 21:09:46

ชำระแล้วแต่มันมั่ยแจ้งสถานะว่าชำระแต่ปรับไปเรื่อยๆ ทำไงดีคะ
คือเราลองกู้เงินในแอพมาค่ะ กำหนดส่งคืน8/5/63แต่แอพเข้าไม่ได้ติดต่อทุกช่องทางก็ไม่ได้ จนวันที่10/5/63ลองเข้าดูปรากฎว่าเข้าได้และเค้าเปลี่ยนเลขบัญชีในการชำระยอดแต่เราก็โอนชำระพร้อมค่าปรับไปเพื่อจะได้จบๆไป และก็รอสถานะอัพเดทว่าชำระแล้วแต่ก็ไม่เปลี่ยนจนหลังเที่ยงคืนมาเช็คมียอดค่าปรับเพิ่มมาอีก200กว่าซึ่งก็ยังขึ้นาถานะรอตรวจสอบเช่นเดิม เรากลัวดอกมันตามมาในอนาคตค่ะควรทำไงดีค่ะเพราะชำระคืนแล้ว บช.เดิมของแพ นายลี แต่บช.ใหม่ที่ชำระ นิสา หลักศิลา ค่ะ

โดย: Ma199118 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2020, 02:02:54

ชำระแล้วแต่มันมั่ยแจ้งสถานะว่าชำระแต่ปรับไปเรื่อยๆ ทำไงดีคะ
คือเราลองกู้เงินในแอพมาค่ะ กำหนดส่งคืน8/5/63แต่แอพเข้าไม่ได้ติดต่อทุกช่องทางก็ไม่ได้ จนวันที่10/5/63ลองเข้าดูปรากฎว่าเข้าได้และเค้าเปลี่ยนเลขบัญชีในการชำระยอดแต่เราก็โอนชำระพร้อมค่าปรับไปเพื่อจะได้จบๆไป และก็รอสถานะอัพเดทว่าชำระแล้วแต่ก็ไม่เปลี่ยนจนหลังเที่ยงคืนมาเช็คมียอดค่าปรับเพิ่มมาอีก200กว่าซึ่งก็ยังขึ้นาถานะรอตรวจสอบเช่นเดิม เรากลัวดอกมันตามมาในอนาคตค่ะควรทำไงดีค่ะเพราะชำระคืนแล้ว บช.เดิมของแพ นายลี แต่บช.ใหม่ที่ชำระ นิสา หลักศิลา ค่ะ

เป็นเหมือนกันเลย จ่ายแล้วแต่ดอกปรับขึ้นเรื่อยๆ จ่ายแล้วขึ้นสถานะ "อยู่ระหว่างตรวจสอบ" กลัวจะมีปัญหาตามมาทีหลังทั้งที่เราจ่ายไปแล้ว

โดย: AB เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2020, 07:07:25

เป็นเหมือนกันเลย จ่ายแล้วแต่ดอกปรับขึ้นเรื่อยๆ จ่ายแล้วขึ้นสถานะ "อยู่ระหว่างตรวจสอบ" กลัวจะมีปัญหาตามมาทีหลังทั้งที่เราจ่ายไปแล้ว
จากที่ดูคอมเม้นแต่ละคนตอนนี้น่าจะ โอนไปฟรีๆแล้ว เพราะ ตอนนี้ พวกนี้น่าจะปรับระบบไม่ได้ เพราะ ระบบนี้น่าจะเป็นระบบอัตโนมัตดอกมันจึงขึ้นเรื่อยๆ ถ้าไม่มีคนไปกดปรับการชำระมันก็ไม่เปลี่ยน เงินที่โอนไปก็ได้กับคนที่หาประโยช ตอนนี้พวกนี้น่าจะยังทำงานไม่ได้เพราะยังกลัว โดนจับรอบสอง ของเราก็เลยมาเป็นวันที่2แต่รอดูไปก่อนว่ามันจะทวงมามั้ยถ้ามันทวงมาเบอร์ไหนก็แจ้งสำนักงานตำรวจแห่งชาติ หรือกองปราบเลย

โดย: nana yoy เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2020, 16:04:57

ชื่อบัญชีเก่าโอนจับแล้ว   พอเปิดแอพมาใหม่เปลี่ยนชื่อบัญชีใหม่  ถ้าโอนเงินคืนแล้วเงินไม่ได้เข้าเจ้าของบัญชีเจ้า  เพราะโดนจับไปแล้ว แต่เงินไปเข้าบัญชีที่เปลี่ยนใหม่ แล้วแบบนี้จะรุ้ได้ไงว่าของจริงหรือคนในพนักงานแอบอ้างเพราะอยากได้เงิน ผมว่าแอฟนี้กำลังโดนถอนรากถอนโค่นอยุ่เพราะมีเพจนึงกำลังแจ้งเอาเรื่องถคงที่สุด ลองค้นดุนะครับจะมีเพจช่วยด้านนี้อยุ่  ดันๆ

โดย: K700 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2020, 09:09:30