สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: ปรึกษาคะ ที่ทำงานจะฟ้องร้องกรณีเฟสบุ๊ค  (อ่าน 52 ครั้ง)

ขอปรึกษาหน่อยคะ คือหนูลาออกจากงานโดยเขียนใบลาออก แต่หนูออกก่อนกำหนดเพราะที่ทำงานใหม่แจ้งมาให้เริ่มเร็วขึ้น แล้วหนูออกโดยไม่ได้แจ้งเขาเขาก็โทตามหนูกับทางพ่อแม่เพราะหนูไม่ได้รับโทศัพท์ แล้วแม่ได้โพสเฟสบุ๊คว่าลำคาน เพราะเขาโทมาหลายสายและพูดจาส่อเสียดใส่แต่ไม่ได้มีการบันทึกเสียงไว้ และหนูได้โพสรูปลงสตอรี่ที่เขาโทมาว่าขอบคุณทั้งประสบการณ์ดีและไม่ดี แล้วเขาโทมาหาหนูว่าจะฟ้องร้องเรื่องเฟสบุ๊ค ซึ่งไม่ได้มีการพาดพิงถึงชื่อเขาหรือ หจก. เขาสามารถทำได้หรือเปล่าคะ

โดย: Liw Orathai เมื่อ: 02 เมษายน 2020, 21:09:07