สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: ขอคำปรึกษา  (อ่าน 1715 ครั้ง)

หนูเพิ่งทราบเรื่องพี่หนูนำที่ดินไปจำนองไว้ และตอนนี้มีหนังสือจากทนายมาถึงบ้าน แล้วหนูไปขอเจรจากับเจ้าของที่นำไปจำนองไว้ ว่าจะไปไถ่ถอน ตอนแรกเข้าของบอกเอาแค่ต้น พอมาวันนี้เขาจะเอา 300,000 บาท และเขาบอกว่าพี่หนูไม่เคยมาจ่ายดอกอะไรเลย พอหนูมาคุยกับพี่เขามีหลักฐานการโอนให้ไปตลอดหลายเหมือนแล้ว พี่หนูได้นำไปจำนองไว้ 200,000 บาท ถ้าหนูจะไปไถ่คืนแค่ 200,000 บาท ได้ไหมคะ เพราะพี่หนูจ่ายให้ไปเยอะแล้ว ทางเราก็ไม่ค่อยมีเท่าไรด้วยคะ นี้ก็ไปกู้จากหน่วยมาให้เพราะกลัวเขาไร้พี่สาว พ่อ และหลาน ออกคะ

โดย: ketwari เมื่อ: 12 สิงหาคม 2018, 18:06:20