สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: กฏหมายจราจร  (อ่าน 30 ครั้ง)

สวัสดีครับ ผมใคร่เรียนถามผู้มีเกียรติทุกท่าน วันนี้ผมได้จอดรถซื้อของที่หน้าเซเว่น ขณะที่กำลังจะถอยรถเพื่อออกสู่ถนนหลัก ได้จักรยานยนต์คันหนึ่งออกจากเซเว่นที่เดียวกันได้ขับมาชนตรงด้านข้างช่วงท้ายของรถผมเป็นรอยบุบ เขาลงมาโวยวายพูดจาใหญ่โตว่าเขามีเงินและบอกว่าผมเป็นฝ่ายผิดเขาโทรตามสามีเขาและลูกเขามาสามีเขาโวยวายว่าถอยรถทำไมไม่ดูทั้งๆที่ภรรยาเขาเป็นฝ่ายชนด้านข้างรถผม ภรรยาผมตัดความรำคาญเปลี่ยนที่ครอบไฟให้เขาที่ตัวล๊อกด้านข้างหลุดทั้งๆที่ช่างบอกว่าซ่อมได้ประมาณ700บาท ตอนแรกผมโทรแจ้งความแล้วครับภรรยาผมไม่อยากยืดยาว ผมขอถามผู้ทรงภูมิความรู้ทุกท่านครับ กรณีนี้ผมผิดเหรอครับ

โดย: นาย วิชิต คลังทอง เมื่อ: 12 เมษายน 2020, 16:04:37