สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: ถูกตัดสิทธิ์เงินเยียวยาอย่างไม่เป็นธรรม  (อ่าน 92 ครั้ง)

เนื่องจากพ่อวานให้ลงทะเบียนขอรับสิทธิ์ "เราไม่ทิ้งกัน" แต่วันนี้ก็มีข้องความส่งมาทางโทรศัพท์มือถือเลยตรวจเช็คดูสิทธิ์ทางเว็บไซต์ โดยทางเว็บไซต์แจ้งว่าไม่มีสิทธิ์ เนื่องจากเป็นเกษตกร ทั้งๆที่อาชีพของคุณพ่อไม่ได้เป็นเกษตรกร ทำงานอาชีค้าขายมานานแล้ว ไม่ทราบว่าทางฝ่ายตรวจสอบเอาหลักฐานอะไรมาจากไหนคะ ว่าพ่อดิฉันเป็นเกษตกรทั้งที่ไม่ได้เป็นจริง ไม่ใช่แค่ดิฉันที่โดนนะคะ มีอีกหลายคนที่โดน เอาข้อมูลที่ไม่เป็นจริงมาอ้างเพื่อตัดสิทธิ์กันแบบนี้ใช้ได้ที่ไหนกัน ทุกวันนี้ตลาดปิด งานไม่มีเงินหมดลงเรื่อยๆ ยังมาทำแบบนี้กันอีก ภาษีก็จ่ายแต่เคยได้อะไรกลับมาบ้าง เรียนถามไปยังทุกฝ่ายที่เกี่ยวข้อง ว่าจะแก้ปัญหานี้ให้กับประชาชนอย่างไร

โดย: Aaksonsin เมื่อ: 13 เมษายน 2020, 10:10:12

เนื่องจากดิฉันขายของตามตลาดนัด มีหลักฐานว่าขายของจริง ขายขนมปังที่ตลาด มีในค่าเช่า มีรูปภาพว่าของขายจริงเเต่ถูกตัดสิทธิ
โดยไม่เป็นธรรม บอกว่าตรวจสอบ ตรวจสอบกันยังไงคะ บอกว่าถูกตัดสิทธิโดยบอกว่าเป็นนักศึกษา มั่วมากคะ ดิฉันไม่ได้เรียนมาหลายปีเเล้ว เอาลูกเอาผัวเเล้วคะ ตอนนี้กำลังจายของอยู่ ตรวจสอบไห้ไหม่ที่คะ คนสมควรได้จริงๆไม่ได้นี้

โดย: ภัทรวดี พรมวงค์ เมื่อ: 13 เมษายน 2020, 10:10:40