สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: ถูกเลิกจ้างโดยที่ไม่มีความผิด  (อ่าน 2951 ครั้ง)

ผอ. ตัดสินเอง โดยไม่ตั้งคณะกรรมการ หาสาเหตุ เราแค่ลูกจ้างเหมา ถูกเลิกจ้างโดยไม่มีความผิด ให้ผู้จัดการสำนักงาน มาบอกว่า ไม่ต่อสัญญาจ้าง ทั้งที่ไม่มีความผิด.....เลิกจ้างแบบไม่มีเหตุผล

โดย: น.สเดือนเต็ม ลุนอุบล เมื่อ: 07 กันยายน 2018, 20:08:36

เรียน คุณ น.ส.เดือนเต็ม ลุนอุบล

ในกรณีของท่าน โดยหลักแล้วการเลิกจ้าง ตาม พ.ร.บ.คุ้มครองแรงงาน จะต้องมีเหตุแห่งการเลิกจ้างตามกฎหมาย
หากท่านถูกเลิกจ้างโดยที่ไม่ได้รับความเป็นธรรม ท่านสามารถปรึกษากฎหมายกับเจ้าหน้าที่ได้ที่หมายเลขโทรศัพท์ 02-141-5100

ขอบคุณค่ะ

โดย: MOJ-JSL เมื่อ: 09 ตุลาคม 2018, 14:02:18