สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: แอป True cash  (อ่าน 97 ครั้ง)

เป็นหนี้ย่อมชดใช้แต่ในสถานการณ์แบบนี้ก็ยากที่จะมีเงินมาคืนดอกเบี้ยโหดๆได้ มีการเจรจาเรายินดีจ่ายขอผ่อนผัน แต่ไม่ยอม ต้องๆๆๆ บีบคั้น และก็ส่งข้อความไปหาคนนั้นคนนี้ทำให้เราเสียหาย หัวหน้าเรียกพบ จบที่ถูกภาคทัณฑ์ตักเตือน ที่บ้านมีคนป่วยต้องดูแล จังหวะพอดีที่ต้องคืนหนี้แต่ไม่มีจริงๆ เดือดร้อนมากที่โดนทวงแบบนี้ โดนประจาน และยังบอกจะให้ภาคสนามลงมา เสียเพิ่มอีก 1800

โดย: 2P เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2020, 14:02:49

เป็นหนี้ย่อมชดใช้แต่ในสถานการณ์แบบนี้ก็ยากที่จะมีเงินมาคืนดอกเบี้ยโหดๆได้ มีการเจรจาเรายินดีจ่ายขอผ่อนผัน แต่ไม่ยอม ต้องๆๆๆ บีบคั้น และก็ส่งข้อความไปหาคนนั้นคนนี้ทำให้เราเสียหาย หัวหน้าเรียกพบ จบที่ถูกภาคทัณฑ์ตักเตือน ที่บ้านมีคนป่วยต้องดูแล จังหวะพอดีที่ต้องคืนหนี้แต่ไม่มีจริงๆ เดือดร้อนมากที่โดนทวงแบบนี้ โดนประจาน และยังบอกจะให้ภาคสนามลงมา เสียเพิ่มอีก 1800

เงินไม่มาก และถ้าเราอยู่ต่างจังหวัดอาจจะไม่มีมาคะ แต่ก็ต้องระวังไว้คะ ส่วนใหญ่จะเป็นการขมขู่ให้เรากลัวแล้วรีบหามาจ่ายคะ หนังสือสัญญาอะไรที่บอกว่าเราเป็นหนี้ มันไม่มีลายเซ็นเราขอวจริงคะ มันไม่สามารถเอาเอกสารหรือหลักฐานต่างๆ ที่เราให้ข้อมูลไว้ในแอ๊พมาฟ้องร้องเราได้คะ เพราะมันคิดดอกเบี้ยเกินกว่ากฏหมายกำหนดคะ และเจ้าของเงินไม่ใช่คนไทยคะ มาเปิดบริษัททำกิจการรูปแบบนึง แต่ความจริงคือปล่อยเงินกู้ออนไลน์แบบผิดกฏหมาย สามารถแจ้งความได้คะ แต่ถ้าจะให้มีการดำเนินคดีต้องมีการรวมตัวกันของเจ้าทุกข์คะ เพื่อแสดงให้เจ้าพนักงานเห็นว่าเราเดือนร้อนและโดนคุกคามจริง ที่บอกนี่ไม่ได้ต้องการให้ไม่กลัวนะ กลัวและระวังไว้ก็ดีคะ เพราะเราไม่รู้ว่ามันจะมาไม้ไหนอีก ไม่มีใครอยากเป็นหนี้หรอกเราเข้าใจ ตัวเราเองก็เป็นหนี้พวกมัน เพราะความจนความลำบาก ความขัดสนมันทำให้เราต้องเอาเงินจากตรงนั้นมา

โดย: Jantanee เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2020, 15:03:54