สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: ร้องเรียนนิสสันลิสซิ่่ง  (อ่าน 27 ครั้ง)

สวัสดีค่ะ  ดิฉันขอขอร้องเรียนนิสสันลิสซิ่ง  ไม่ให้พักชำระหนี้ บอกบอกว่าไม่เข้าเงื่อนไขเพราะดิฉันติดค่างวด2งวด เพราะรายได้ลดลงแต่ก็พยายามประคองไม่ให้เข้างวดที่3  จนถึงช่วงโควิด19 ร้านขายเหล้าตอง  อาหาร โดนสั่งปิดดิฉันไม่มีรายได้เข้ามาลูกสาวที่ช่วยกันผ่อนก็ไม่มีรายได้จึงไม่สามารถหาเงินมาจ่ายค่างวดตั้งแต่เดือนเมษายนจนถึงตอนนี้เดือนกว่า เข้า 3งวด15วันดิฉัน ได้ไปคุยกับเจ้าหน้าที่ขอเจรจาผ่อนผันค่างวดแต่ก็เป็นผล วันที่18เมษายนที่ผ่านมามีเจ้าหน้าที่มาทวงรถที่บ้านลูกสาวธุระข้างนอกเลยไม่ได้รถไป ดิฉันนอนผวาทุกคืนกลัวเค้ามาเอารถ  ดิฉันไม่มีจริงๆค่ะขอความเมตตาจากท่านช่วยให้ความยุติธรรมกับดิฉันด้วยนะค่ะเิฉันไม่รู้จะขอความเมตตาจากใครแล้วค่ะ โทรไปขอเมตตาจากแบงค์ชาติเค้าก็บอกว่าไม่ไม่ได้อยู่ในความดูแลจากแบงค์ชาติ ดิฉันหมดหวังไม่รู้จะร้องเรียนได้จากใคร เพราะทำทุกที่ ที่รู้ข้อมูล จนมาพบเวปกระทรวงยุติธรรมเริ่มมีหวังมาอีกครั้ง ขอให้ท่านช่วยเหลือดิฉันในช่วงนี้ให้ผ่านพ้นไปด้วยนะค่ะ ขอความเมตตากรุณาจากกระทรวงยุติธรรมด้วยค่ะ

โดย: สุรินทร ใจเขื่อนแก้ว เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2020, 00:12:03