สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: โดนทวงหนี้โหดจากแอปเงินกู้ค่ะ  (อ่าน 111 ครั้ง)

ไปกู้เงินในแอปมาค่ะ แต่ตอนนี้จ่ายไม่ตรงโดนทวงหนี้โหดมากค่ะ โทรมาคุกคาม โทรเข้าที่ทำงาน

โดย: Alisa Poonpun เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2020, 12:12:47

โดนเหมือนกันค่ะ เป็นแอปกู้เงิน มีข้อความเด้งมาที่เครื่อง ก็เลยลองเข้าไปสมัครดู พอสมัครไป ก็จ่ายก่อน จ่ายตรงตลอด พอครั้งนี่เกินมา 2 วัน ส่งข้อความไปหาบุคคลในรายชื่อโทรศัพท์ โทรมาขู่ไลน์มาขู่ ไม่มีหน้าแอปค่ะ มีแต่ไลน์ ให้ไปทำเรื่องผ่านไลน์จะมีไอคอนให้เข้าไปทำการกู้ ชื่อไลน์ สินเชื่อเงินด่วน แต่พอคลิกเข้าไปชื่อ loanthmoney.com ค่ะ คือส่งข้อความหาบุคคลในรายชื่อในโทรศัพท์เรา ทำให้เสียชื่อเสียง ชื่อเจ้าของ บัญชีที่ให้กู้ เป็นชื่อบัญชีคนไทยค่ะ เป็น ผู้หญิงค่ะ

โดย: KARN เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2020, 22:10:27