สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: ยึดทรัพย์จากบัตรเครดิต  (อ่าน 53 ครั้ง)

สวัสดีค่ะ พอดีมีหมายศาลมาที่บ้าน ที่จะยึดบ้านขายทอดตลาด จากบัตรเครดิตที่อดีตสามีไม่จ่าย ตอนนี้สถานะได้หย่ากันหลายปีแล้วคะ แต่บ้านเป็นกู้ร่วม(ไม่ได้ถอนชื่อออก) ดิฉันเป็นผู้ถือกรรมสิทธิ์ ใช้แค่ชื่ออดีตสามีมากู้ร่วมเฉยๆ ดิฉันเป็นคนจ่ายคนเดียวตั้งแต่เริ่มจนถึงปัจจุบัน อย่างนี้ทางดิฉันสามารถทำอะไรหรือต้องติดต่อใคร ทางไหนได้บ้างคะ ทางอดีตสามีติดหนี้บัตรนี้ประมาณ 500,000บาท บ้านตอนนี้ยังติดจำนองอยู่คะติดอยู่574,000บาท แล้วแบบนี้ชื่อดิฉันที่ติดจำนองไว้จะมีปัญหาด้วยมั้ยคะ แล้วชื่อจะจะสามารถทำธุรกรรมได้ไหมคะ ขอบคุณค่ะ

โดย: Umiko เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2020, 16:04:53