สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: สัญญาจ้างไม่เป็นธรรม  (อ่าน 57 ครั้ง)

เป็นนักบัญชี
ปัจจุบันทำงานมาครบ 3 ปี แล้วค่ะ
บริษัทให้เซ็นต์สัญญาทำงานปีต่อปี ในสัญญามีข้อ 1 สัญญาจ้างแบบมี กำหนดเวลาจ้างโดยชัดเจน เมื่อครบกำหนด ผู้รับจ้างไม่มีสิทธิ เรียกร้องให้ผู้ว่าจ้างจ่ายเงินชดเชยหรือค่าเสียหายใดๆ จากการต้องเลิกทำงานตามเวลาที่ระบุในสัญญา

สัญญาแบบนี้ไม่เป็นธรรม

ผิดกฎหมายแรงงานข้อไหนมั้ยค่ะ

โดย: tomsaeko เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2020, 12:12:39