สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: โดนบริษัทบริหารสินทรัพย์ เจที ขู่ฟ้องศาล  (อ่าน 146 ครั้ง)

ผมอยากทราบว่าทางบริษัทบริหารสินทรัพย์ เจ ที ให้ปิดหนี้ตามเงื่อนไขที่เจ้าหน้าที่โทรแจ้งทั้งที่ผมผ่อนชำระอยู่แต่เดิมผ่อนกับธนาคารสแตนดาร์ดชาร์เตอร์ แต่ผิดชำระการส่งและได้คุยทำการประมอมหนี้ให้ผ่อนเดือนละ 3000 บาทต่อมาทางบริษัทบริหารสินทรัพย์ เจที มารับชั่วงต่อและพูดคุยตกลงกันส่งต่อเดือนละ 3000 บาทมาตั้งแต่ปี 2561 จนหนี้ลดลงไปจาก 300000 กว่าบาทเหลือ 200000 กว่าบาทแต่ทางบริษัทบอกว่าให้ระยะเวลาในการจ่ายหนี้นานเกินกำหนดต้องปิดหนี้ให้หมดถ้าไม่ทำตามเงื่อนไขทางบริษัทจะส่งเรื่องฟ้องศาลผมเลยอยากทราบว่าถ้าเป็นกรณีแบบที่ผมเป็นอยู่ผมควรดำเนินการอย่าไรดีครับจะให้ปิดหนี้คงไม่มีเงินหลอกชั่วงนี้ปัญหาโควิท ยังไม่หมดไปและยังต้องส่งเงินชำระหนี้เดือนละ 3000 บาทต่อไปอีกใหมครับหรือจะหยุดส่งรอหมายสารอย่างเดียวเลย
  รบกวนให้ข้อแนะนำด้วยด้วยครับ....ขอบคุณ

โดย: สาระทิศ ช้างวิเศษ เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2020, 16:04:01