สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: เจ้าหนี้ ส่งเรื่องร้องเรียนถึงที่ทำงาน  (อ่าน 69 ครั้ง)

คือเรื่องมีอยู่ว่า เราได้ไปยืมเงินเจ้าหนี้มา 30000 แล้วส่งดอกมาตลอด. แล้วจากนั้นเราไม่ได้ส่งดอกมาสักระยะนึง  เราได้บอกให้เจ้าหนี้รอแล้วเราก้อไม่ได้ติดต่อไป  เจ้าหนี้ก้อไม่ติดต่อมา. ต่อมาเจ้าหนี้ได้มาร้องเรียนส่งเรื่องถึงฝ่ายบุคคล  แบบนี้เราจะทำอะไรได้บ้างค้ะ ขอคำแนะนำหน่อยค้ะ

โดย: aim เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2020, 17:05:06